Điều kiện để mở hiệu thuốc khi có bằng Cao đẳng y Dược Hà Nội

Thảo luận trong 'Rao Vặt Miền Bắc' bắt đầu bởi hatrang1995, 11/8/16.

  1. hatrang1995

    hatrang1995

    Vip Member

    Tham gia ngày:
    25/9/15
    Bài viết:
    96
    Đã được thích:
    2
    Điểm thành tích:
    8
    Liệu học xong ngành cao đẳng y tế hà nội thì có được mở hiệu thuốc hay không? Có lẽ đó là điều băn khoăn của hầu hết phần lớn những bạn đang theo học ngành Cao đẳng dược hay là những bạn đã hay vừa mới tốt nghiệp. Câu trả lời bên dưới sẽ giải đáp điều thắc mắc này của các bạn.



    [​IMG]





    Trả Lời câu hỏi: Chào em Ly! trả lời câu hỏi của em, Để Học cao đẳng dược ra và mở được nhà thuốc thì tốt nghiệp có thời gian

    Hướng dẫn việc cấp giấy chứng chỉ hành nghề Dược cho đối tượng ngành nghề cao đẳng Dược Hà Nội như sau:

    điểm chuẩn cao đẳng y tế hà nội Nghị định số 79/2006/NĐ-CP ngày 9/8/2006 có quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Dược chưa có loại hình đào tạo Cao đẳng Dược trường Cao đẳng công nghệ và thương mại, vì vậy tại khoản 1, Điều 15, Nghị định số 79/2006/NĐ-CP chưa đề cập đến bằng Ngành Dược sĩ khoa y Dược. Cục Quản lý Dược đưa ra xem xét khi sửa đổi, bổ sung các văn bản qui phạm pháp luật liên quan đến hành nghề dược.



    Tuy nhiên tại những điểm b, c, d khoản 4, Điều 15, Nghị định số 79/2006/NĐ-CP có quy định:

    Chủ tiệm thuốc phải có bằng tốt nghiệp tối thiểu từ trung cấp chuyên nghiệp Dược (Dược sĩ Trung cấp – hệ đào tạo 02 năm) trở lên và có thời gian thực hành ít nhất 2 năm tại cơ sở dược hợp pháp.

    Chủ của đại lý bán thuốc của doanh nghiệp bắt buộc phải có văn bằng dược tá (hệ đào tạo 12 tháng) trở lên và thời gian thực hành ít nhất 2 năm tại những cơ sở dược hợp pháp;

    Người quản lý tủ thuốc trạm y tế thì phải bắt buộc có trình độ chuyên môn từ dược tá trở lên và có thời gian thực hành về ngành dược ít nhất 2 năm tại các cơ sở Dược hợp pháp. Trường hợp chưa có người có trình độ từ dược tá trở lên thì phải có người có trình độ chuyên môn từ y sĩ trở lên đứng tên.

    Vì thế, người mà có bằng tốt nghiệp Cao đẳng Dược trường Cao đẳng công nghệ và thương mạiđã thực hành ít nhất 2 năm tại những cơ sở Dược hợp pháp có thể được cấp chứng chỉ hành nghề là chủ quầy thuốc, chủ đại lý bán thuốc của doanh nghiệp, hayngười quản lý tủ thuốc cơ sở y tế

    cao đẳng điều dưỡng hà nội bởi vậy các bạn yên tâm khi tốt nghiệp Cao đẳng Y Dược có thể làm chủ quầy thuốc buôn bán dược phẩm ở quy mô nhỏ, bán lẻ thuốc tân dược hoặc học liên thông chuyên tu lên Đại học để lấy bằng Dược sĩ Đại học theo quy chế tuyển sinh liên thông hiện hành.


    Thời gian nhận hồ sơ xét tuyển :
    Tất cả các ngày trong tuần thứ 2 đến chủ nhật: từ 7h30 – 18h.

    Địa chỉ nộp hồ sơ xét tuyển phòng tuyển sinh Khoa Y Dược:

    • Hoặc thí sinh gửi chuyển phát nhanh qua đường bưu điện đến địa chỉ: Khoa Y Dược Hà Nội - Phòng 103 Nhà B - Số 290 Tây Sơn - Quận Đống Đa - Hà Nội
    • Thí sinh nộp trực tiếp tại: Khoa Y Dược Hà Nội - Phòng 103 Nhà B - Số 290 Tây Sơn - Quận Đống Đa - Hà Nội.(Đối diện ĐH Thủy Lợi - Gần Ngã Tư Sở).
    • Điện thoại tư vấn: 0462 755 166 - 0973 939 696 (Thày Đạt)
    Nhà trường khuyến khích thí sinh nộp hồ sơ xét tuyển online và chuyển phát nhanh qua đường Bưu điện.
     
    Cảm ơn đã xem bài:

    Điều kiện để mở hiệu thuốc khi có bằng Cao đẳng y Dược Hà Nội

    Đang tải...


Like và Share ủng hộ ITSEOVN