Làm cách nào để điều chỉnh giấy phép xây dựng

Thảo luận trong 'Rao Vặt Miền Nam' bắt đầu bởi seothanhtung, 11/9/14.

  1. seothanhtung

    seothanhtung Thành Viên Thường

    Tham gia ngày:
    11/8/14
    Bài viết:
    159
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    16
    Bạn đã xin phép xây dựng nhưng cần điều chỉnh, bạn không biết phải làm thế nào? Và qui trình của nó ra sao? Bạn có thể tham khảo bài viết sau đây, để có hướng điều chỉnh theo đúng quy định của pháp luật.

    [​IMG]

    Việc điều chỉnh giấy phép xây dựng quy định tại Điều 10 Nghị định 64/CP thực hiện như sau:

    1. Đối với công trình:

    a) Đơn đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng, theo mẫu tại Phụ lục số 17 Thông tư này;

    b) Bản chính giấy phép xây dựng đã được cấp;

    c) Các bản vẽ thiết kế mặt bằng, mặt đứng, mặt cắt bộ phận, hạng mục công trình đề nghị điều chỉnh, tỷ lệ 1/50 -1/200;

    [​IMG]

    d) Báo cáo kết quả thẩm định và văn bản phê duyệt thiết kế điều chỉnh của chủ đầu tư, trong đó có nội dung đảm bảo an toàn chịu lực; an toàn phòng chống cháy; bảo đảm môi tr¬ường. Báo cáo kết quả thẩm tra thiết kế (nếu có) do tổ chức tư vấn có đủ điều kiện năng lực theo quy định thực hiện.

    đ) Đối với công trình đã khởi công xây dựng, phải được cơ quan có thẩm quyền về quản lý xây dựng xác nhận bằng văn bản việc chủ đầu tư xây dựng đúng theo giấy phép xây dựng tại thời điểm xin điều chỉnh giấy phép xây dựng.

    2. Đối với nhà ở riêng lẻ:

    a) Nhà ở riêng lẻ tại đô thị:

    - Đơn đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng, theo mẫu tại Phụ lục số 18 Thông tư này;

    - Bản chính giấy phép xây dựng đã được cấp;

    - Các bản vẽ thiết kế mặt bằng, mặt đứng, mặt cắt bộ phận, hạng mục công trình đề nghị điều chỉnh, tỷ lệ 1/50 -1/200;

    http://4.bp.blogspot.com/-WarpCaLReDY/VBFHIvwNNFI/AAAAAAAAAeY/PtW8Wu8thmY/s1600/2.jpg

    b) Đối với nhà ở riêng lẻ tại nông thôn:

    - Đơn đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng, theo mẫu tại Phụ lục số 19 Thông tư này;

    - Bản chính giấy phép xây dựng đã được cấp;

    - Sơ đồ mặt bằng xây dựng điều chỉnh theo mẫu tại Phụ lục số 15 Thông tư này;

    3. Nội dung giấy phép xây dựng điều chỉnh được ghi trực tiếp vào giấy phép xây dựng đã cấp hoặc ghi thành Phụ lục riêng và là bộ phận không tách rời với giấy phép xây dựng đã được cấp.



    4. Trường hợp xây dựng sai với giấy phép xây dựng được cấp thì phải bị xử lý vi phạm theo quy định hiện hành, trước khi đề nghị điều chỉnh xin phép xây dựng.
     
    Cảm ơn đã xem bài:

    Làm cách nào để điều chỉnh giấy phép xây dựng

    Đang tải...


Like và Share ủng hộ ITSEOVN