hỗ trợ thủ tục kê khai làm chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy (PCCC) nhanh, trọn gói toàn quốc

Thảo luận trong 'Rao Vặt Toàn Quốc' bắt đầu bởi tuyensinh91, 13/11/19.

  1. tuyensinh91

    tuyensinh91 Thành Viên Mới

    Tham gia ngày:
    8/8/16
    Bài viết:
    38
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Giới tính:
    Nữ
    hỗ trợ thủ tục kê khai và làm chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy (PCCC) nhanh, trọn gói toàn quốc,uy tín

    Theo NĐ 79/2014/NĐ-CP, đối với doanh nghiệp, cơ sở kinh doanh về tư vấn thiết kế phòng cháy chữa cháy cần phải có chứng chỉ hành nghề thiết kế phòng cháy chữa cháy.

    Với mong muốn hỗ trợ các cá nhân, doanh nghiệp trong các thủ tục hành chính, Công ty TNHH Tư Vấn Và Đào Tạo Nam Á có dịch vụ tư vấn, hỗ trợ thủ tục cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy.

    Vậy điều kiện để được cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy là gì ?

    Theo khoản 3, Điều 47 Nghị định số 79/2014/NĐ-CP, điều kiện để được cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy là:

    - Có trình độ đại học về phòng cháy và chữa cháy hoặc trình độ đại học chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực hoạt động tư vấn và đã được cấp chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy; Các chuyên ngành phù hợp có thể là: cấp thoát nước, tự động hóa, hệ thống điện, cơ điện,……….

    - Có ít nhất 05 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực tư vấn thiết kế hoặc tư vấn thẩm định hoặc tư vấn kiểm tra, kiểm định kỹ thuật về phòng cháy và chữa cháy và đã tham gia thực hiện thiết kế ít nhất 05 công trình.

    Hồ sơ cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy bao gồm:

    - Đơn đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề thiết kế PCCC (Mẫu PC23 -TT 66/2014/TT-BCA).

    - Bản khai kinh nghiệm công tác chuyên môn có liên quan đến nội dung đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề về PCCC (kèm theo Mẫu PC23- TT 66/2014/TT-BCA).

    - Bản sao chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy và chữa cháy khóa 6 tháng.

    - Bản sao bằng tốt nghiệp ĐH có chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực hoạt động tư vấn PCCC.

    - Ảnh 3x4

    Lưu ý:

    • Với những người có trình độ Đại học về phòng cháy và chữa cháy thì không cần có chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức về phòng cháy chữa cháy.
    • Ngoài việc phải điền đầy đủ thông tin theo mẫu, cá nhân phải ghi rõ đề nghị cấp mới hoặc đổi hoặc cấp lại chứng chỉ, đồng thời phải ghi rõ lĩnh vực hành nghề cụ thể
    • Bản khai kinh nghiệm phải có chữ ký, dấu xác nhận của doanh nghiệp, công ty nơi cá nhân đang tham gia hành nghề tư vấn về PCCC.
    Thời gian cấp chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy: 1 tháng.

    Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ hotline để được tư vấn cụ thể:

    CÔNG TY TNHH TƯ VẤN VÀ ĐÀO TẠO NAM Á


    ĐT, Zalo: 0934 586 963 – 0986 679 105 (Ms Thơm)

    Email: thom.viendaotao@gmail.com
     
    Cảm ơn đã xem bài:

    hỗ trợ thủ tục kê khai làm chứng chỉ thiết kế phòng cháy chữa cháy (PCCC) nhanh, trọn gói toàn quốc

    danh sách diễn đàn rao vặt gov chất lượng


Like và Share ủng hộ ITSEOVN